Menene banbanci tsakanin amhitis da arthrosis?

hadin gwiwa saboda ciwon arthritis da arthrosis

Jin zafi na iya yin rayuwa da ba za a iya jurewa ba. Bayan ziyarar likita, rikodin an gano Arthrosis ko amosanin gabbai zai bayyana a katin na waje.

Mutanen da suke nesa da magunguna suna da ƙananan ra'ayin banbancin tsakanin amosritis da Arthrosis, kuma kuskure la'akari da su zama iri ɗaya cuta.

A zahiri, waɗannan abubuwa biyu ne daban-daban hanyoyin aiwatar da cututtukan cututtukan cuta waɗanda zasu iya faruwa lokaci guda.

Arthrosis

Arthrosis yana nufin lalacewar matakai masu kumburi kuma yana haɓaka saboda canje-canje da suka danganci a cikin tsarin carlage nama.

Yana shafar gidajen abinci masu motsi na manyan ƙasusuwa, kuma kaɗan, abubuwan da yatsunsu.

Bayyanar hadin gwiwa tare da arthrosis

bayyanar gidajen abinci tare da arthrosis

Babban dalilin canje-canje na cututtukan cuta shine cuta ta rayuwa a cikin guringuntsi. Yin keta gindin gulmar da ke haifar da asarar kariya da rashin daidaituwa na ƙwayoyin cuta.

Canje-canje na dystrophic a cikin tarin canje-canje na cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan fasahar a tsarin fasahar fasahar kasusuwa. A tsawon lokaci, tsarin aiwatar da ke yaduwa zuwa kyallen kyallen ra'ayi.

Nau'in Arthrosis

Dangane da asalinsu, sun rarrabe tsakanin firam na farko da sakandare.

Babban fom din yana shafar gidajen abinci masu kyau a baya kuma sakamakon canje-canje masu alaƙa da canje-canje da kuma rashin isasshen aiki na jiki. Lokacin bayyanar bayyanar da alamun farko na Arthrosis ya dogara da tsinkayar gado, halaye na aikin kwararru, da salon rayuwa.

A bisa ga al'ada, mutane sama da shekaru 45 suna cikin hadarin, amma yanzu akwai kyakkyawan yanayin da ya dace. Cutar tana shafar yawancin mata, amma tare da shekaru, dalilin dogara da jinsi sannu a hankali yana smoothes fita.

Sakandare arthrosis na gaba da bango na baya ko wasu cututtuka na yanayi daban, gami da:

  • Hanyoyin tsarin kansa;
  • cuta na rayuwa;
  • endocrine dysfunction;
  • pathologices na tsarin hadin gwiwar kashi;
  • cututtukan kwayoyin;
  • tafiyar matakai.

Sakandare arthrosis ba a danganta da tsarin tsufa kuma zai iya faruwa a kowane zamani.

Akwai matakai uku a cikin ci gaban cutar.

A matakin farko, canje-canje a cikin hadin gwiwa. Abinci na guringuntsi ya lalace, kuma juriya ga damuwa ya ragu. M bayyana a farfajiya na guringa, kuma kumburi yana tasowa, tare da zafi.

Kamar yadda cutar ta ci gaba zuwa mataki na biyu, zafin ya zama al'ada, kuma tafarkin kumburi ya zama kalaman-kamar. Carilage ya fara lalacewa, da kuma rama kashi na ci gaban kashi a gefuna na articular yankin. Tsokoki na perianticular suna cikin hanyoyin aiwatar da cututtukan cuta.

Mataki na uku ana nuna shi ta hanyar tsananin rauni na gurinarren articular tare da wuraren zama wuraren lalata nama. Hanyoyi masu lalacewa suna haifar da canje-canje na zahiri, gami da canje-canje a cikin axis na reshe. Aikin kayan aikin gado ya lalace, motsi na mahaukaci ya bayyana a haɗin haɗin gwiwa a bango na iyakance na halitta.

Dangane da wurin raunin, an rarrabe su:

  • Garagthrosis,
  • coxarthrosis,
  • Sponddyloarth,
  • Arthrosis na gidan haɗin gwiwar hannu.

Sauran Loading na Pathology suna da wuya.

Garthrosis, arthrosis na gwiwa hadin gwiwa

Abubuwan haɗari don ci gaban wannan cuta sun haɗa da hangen nesa na gado, ta mamaye ko raunin gwiwa saboda halaye na sana'a.

A cewar ƙididdiga, arthrosis raunuka a cikin haɗin gwiwar gwiwa sun fi dacewa a gano a cikin mata.

A cikin farkon matakan ci gaba, cutar ta bayyana kanta kamar rashin jin daɗi a hadin gwiwa da azaba mai zafi. Ya danganta da abubuwanda ke haifar da raunin, nau'ikan gonarthrosis an rarrabe su.

Wasu daga cikinsu suna sane da rashin ci gaba; Halin mai haƙuri ya kasance mai tsayayye tsawon shekaru. Koyaya, akwai kuma waɗanda ke haɓakawa da haifar da asarar motsi na reshe.

Coxathrosis, Arthrosis na hadin gwiwar hip

X-ray na haɗin gwiwa tare da Arthrosis

Tare da wannan cuta, ana lura da hoton asibiti na al'ada na Arthrosis.

Alamar farko ta coxarthrosis shine rashin jin daɗi a cikin haɗin gwiwa bayan aiki na jiki.

Tare da cigaban coxarthrosis, zafi yana ƙaruwa, taurin kai da iyakance motsi sun bayyana.

Marasa lafiya tare da matsanancin nau'i na coxarthrosis ya kiyaye reshe da abin ya shafa, ka guji yaduwa a kai, kuma yayin da yake tsawanta, zabi mukamai a ciki.

Spinal arthrosis, spondylothrosis

Menene banbanci tsakanin arhrosis na spinal da amosanin gabbai

Spondylothrosis yana nufin tasirin cututtukan da ke samarwa akan bango matakai na lalata a cikin fa'idodin shiga tsakani.

Na farko da kuma babban alama na bunkasa arthrosis mai zafi ne lokacin da lake daga gefe zuwa gefe ko baya da gaba.

Lokacin da mutum ya ɗauki matsayi na kwance, zafin a hankali ya sauka.

A tsawon lokaci, in babu isasshen magani, motsi na ɓangaren ɓangaren kashin zai iya zama gabaɗaya.

Ba tare da maganin da ya dace ba, Arthrosis spartrosis na iya tsokani hernias ta sarrafa kansa da nakasar haɗin gwiwa. A cikin lokuta masu rauni, mai haƙuri ya rasa ikon yin ƙungiyoyi na yau da kullun kuma ya zama nakasassu.

Arthrosis na kayan haɗin gwiwar hannu na hannun

Cutar da farko tana shafar mata. Daga cikin bayyanar cututtuka na arthrosis suna da zafi yayin tuntuɓar ruwan sanyi da lokacin da yake cigaban yatsunsu. A tsawon lokaci, Gidajen sun zama mara lalacewa saboda yawan kyallen takarda da kuma samuwar halayyar bondyths.

Cutar tana da hanya mai kyau kamar hanya, a cikin matsanancin tsinkayen gidajen haɗin gwiwa, wani ɓangaren rashin hankali na iya lalacewa.

Amincewa da Arthrosis

Ba shi yiwuwa a warkar da Arthros gaba ɗaya tare da magani na zamani. Koyaya, dacewa da lokaci-lokaci da rikice-rikice juriya da nufin hana ci gaba da lalata carlage taimakawa kuma yana inganta ingancin rayuwar mai haƙuri.

Da farko dai, ya zama dole a rage nauyin a kan tsarin musculoskeletal. Likitoci suna ba da shawarar guje wa ɗaukar abubuwa masu nauyi, suna zama cikin matsayi ɗaya na dogon lokaci, da iyakance lokaci a ƙafafunku. Ga marasa lafiya kiba, yana da mahimmanci don rasa nauyi.

A cikin maganin magani na Arthrosis, ana amfani da masu zuwa:

  • Magungunan ƙwayar cuta na ƙwanƙwasawa, a cikin gida a cikin hanyar allura ko allunan kuma a waje a zaman wani ɓangare na maganin shafawa. Tsarin da kuma shirye-shiryen amfani da aka tsara suna dogaro da yanayin mai haƙuri;
  • Magunguna daga rukuni na chldrocerotectors don kula da yanayin carlage nama;
  • Sterididal anti-mai kumburi kwayoyi a cikin nau'i na injecular allurar. Wajabta a lokuta masu tsanani;
  • Shirya shirye-shiryen acid don inganta motsi hadin gwiwa.

Bugu da kari, dumama compress da maganin shafawa, kwayoyi waɗanda ke kunna tsarin ƙwayoyin cuta da ƙananan wuraren lalata da aka yi amfani da selenium tare da selenium. A cikin mawuyacin hali, ya zama dole a yi amfani da saƙo.

A lokacin da aka sake tunani, mai haƙuri ya ba da shawarar hanya ta motsa jiki, wanda aka zaɓa daidai da halayen cutar.

Ciwon arthritis

Arthritis cuta ce mai kumburi da ke faruwa azaman cuta ce ta haifar da cuta, ko kuma a matsayin rikitarwa na cutar cututtukan da ta gabata.

Bayyanar gidajen abinci tare da amosanin gabbai

bayyanar gidajen abinci tare da amosanin gabbai

Daga cikin abubuwan da ke haifar da haifar da matakai masu kumburi a cikin gidajen abinci:

  • cuta ta rayuwa a cikin jiki;
  • Rashin bitamin;
  • raunin raunin;
  • cututtukan autoimmin;
  • raunana raunana na cututtukan dabbobi.

Ba kamar Arthrosis ba, matakai na lantarki a cikin arthritis shafi kyallen kasusuwa. Bayyanar jin zafi ba ya dogara da aikin jiki da matsayin jiki, kuma sau da yawa ku damu da dare.

Masu kararraki a cikin hadin gwiwar halayen farkon matakan arthrosis ba da wuya a lura dasu. Babban gwajin jini yana nuna kasancewar wani tsari mai kumburi; A lokacin da yake bincika abubuwan haɗin gwiwa, ana gano canje-canje na halayyar halayen da ake ganowa a cikin kabad.

Alamar gama gari na cututtukan cututtukan jini ne zafi. Duk wani sabon abu da rashin jin daɗi a cikin gidajen abinci kyakkyawan dalili ne na neman likita. Nasarar magani gaba daya ya dogara da ganowar lokaci da magani na cutar.

Nau'in Arthritis

Dangane da abin da ya faru, Arthritis an kasu kashi ɗaya iri-iri:

  • Arthritis na kamuwa da cuta. Suna ci gaba da cututtuka masu zaman kansu saboda kamuwa da raunuka (na farko gero) ko kuma lokacin da cututtukan cututtukan cututtukan cuta da kamuwa da cuta (amosanin gabbai);
  • rheumatid arthritis. Wannan cuta na ciki tana da asalin asali da asali kuma yawanci yana tasowa a cikin mutanen zamanin tsufa da haihuwa;
  • gouty arthritis. Tsarin kumburi yana tsokanar da microtratization na farfajiya ta lu'ulu'u ta lu'ulu'u na uch acid salts kafa a cikin hadin gwiwa;
  • Traumsic Arthritis yana tasowa azaman amsawa ga rauni, amma na iya haɓaka shekaru da yawa bayan an kawar da sakamakonta;
  • yara rheumatoid arthritis yana shafar yara 'yan ƙasa da shekaru 16. Ba a san abubuwan da ke haifar da wannan cuta ba tukuna. A hanya abu ne na kullum, cigaba.

A hanya na Arthritis na iya zama m ko na kullum. A cikin mummunan aiki, cutar tana tasowa da sauri, tare da matsanancin kumburi, zafi mai zafi a yankin da abin ya shafa, na gida ko karuwa a cikin zazzabi.

Tare da cututtukan cututtukan cuta na kullum, bayyanar cututtuka yana ƙaruwa a hankali, kuma cutar na iya ci gaba shekaru. Tare da magani ko rashin dacewar magani, m arthritis na iya zama na kullum.

Dangane da halaye na rauni, monarothritis da polanda sun bambanta. A cikin Monarothritis, an lalata maƙarƙashiya akan ɗayan gidajen abinci; Lokacin da sauran gidajen abinci da dama ke shiga cikin tsarin ilimin, ana yin maganin cutar Polanda.

Amincewa da Arthritis

Tsarin jiyya don Archritis ya dogara da abubuwan da ke haifar da cutar da tsananin yanayin haƙuri. Don cututtukan cututtukan cututtukan cuta, ana wajabta marasa lafiya a kan rigakafin rigakafi ko wasu magunguna, daidai da yanayin yanayin pathogen.

Don kawar da kumburi, da ba sterididal anti-mai kumburi kwayoyi ake amfani da su a cikin hanyar allura, Allunan da / ko a waje a cikin nau'in maganin shafawa ko gel.

Bugu da ƙari, kwayoyi daga cikin rukuni na Chondroportecters, Antihistames, da kuma jerin gwangwani na iya wajabta wajabta. A wasu halaye, an tsara marasa lafiya kwayoyi waɗanda ke haɓaka microcrukan jini.

Baya ga magani magani, ana wajabta wa lafiyar marasa lafiya a kan hanyoyin da ake ciki na likita da kuma, a lokacin da aka yi sakewa, saitin motsa jiki na motsa jiki.

A cikin mummunan hali da ci gaba, na iya buƙatar tiyata.

Idan ba tare da taimakon kwararru ba, amosisis da arthrosis na iya haifar da nakasa.

Magani kai don cututtukan gwiwa suna contraindicated; A cikin mafi yawan lokuta, yanayin mara lafiyar ci gaba da baya.

Duk wani canji a cikin aikin haɗin gwiwa dalili ne don ziyartar likita.

Matakan rigakafin

Don hana amaryata da arthrosis, yana da mahimmanci don inganta ayyukan jiki, gujewa ɗaukar nauyi. Mutanen da aka gano da cutar, da wadanda ke cikin haɗari, suna buƙatar daidaita abincinsu don neman abinci mai lafiya, rage yawan amfani da dakatar da shan sigari.

Mutanen da suke da kyau ga kiba suna da kyau su kula da nauyin jikin mutum na al'ada, tun lokacin da aka karu da kaya a kan tsarin musculoskeletal na iya haifar ko hanzarta canje-canje na cututtukan.

Don dacewa gano cutar a farkon matakan, yana da mahimmanci a shaƙe gwaje-gwajen hana rigakafin yau da kullun.