Cervical osteochondrosis

Sau da yawa ana samun osteochondrosis na mahaifa a cikin matasa

Tare da osteochondrosis, akwai lalacewa a hankali na kyallen takarda na kashin baya, wanda ke haifar da cin zarafin aikinsa. Yawancin lokaci irin waɗannan matakai na lalacewa suna tasowa a cikin mafi yawan sassan wayar hannu. A cikin matasa, an fi lura da osteochondrosis na mahaifa. Rashin kwanciyar hankali na wannan sashin, haɗe tare da ƙara yawan aiki na jiki, ya bayyana rashin lafiyarsa ga raunuka da kuma matakai daban-daban na dystrophic. A cikin kashi 3 cikin 10, shi ne ke haifar da ciwon kai kwatsam. Osteochondrosis yana haifar da rikice-rikice na rayuwa a cikin kashin baya. Saboda haka, faifan da ke cikinsa suna fitowa, sannan su fashe.

Alamun

Alamu da yawa na iya nuna canje-canjen dystrophic a cikin kashin baya. Dangane da matakin cutar, sun fi bayyana ko rauni. Cervical osteochondrosis yana da wadannan bayyanar cututtuka:

  • Jin zafi a wuyansa, wuyansa, kafada. Yana ƙarfafawa koda da ɗan kaya kaɗan.
  • Numbness a gabobi.
  • Fatsawa lokacin juya wuya.
  • Ciwon kai yana cikin gida musamman a cikin occiput da temples.
  • Suma, gajiya mai tsanani.
  • Amo a cikin kunnuwa, rashin ji.
  • Rashin hangen nesa.

Hakanan ana iya nuna osteochondrosis na mahaifa ta hanyar ja zafi a yankin zuciya. Mai haƙuri sau da yawa yana jin kamar angina pectoris. Lokacin da aka tsinke tushen kashin baya, wasu cututtuka kuma suna faruwa. Alal misali, asarar jin harshen harshe ko rage sautin tsokoki na wuyansa, matsalolin numfashi. Idan ba a ba da magani a cikin lokaci ba, mai haƙuri na iya haifar da haɓaka ko hernia.

Akwai matakai hudu na osteochondrosis. Na farko yana nuna rashin kwanciyar hankali a cikin fayafai na intervertebral. A na biyu, ana ɗaukar protrusions a matsayin babbar alama. A wannan yanayin, rata tsakanin vertebrae ya zama karami. Akwai ciwo mai zafi, wanda ƙila yana da alaƙa da tushen jijiya.

A mataki na uku, halakar zoben fibrous, wanda shine wani ɓangare na diski na intervertebral, yana faruwa. Shi ya sa daga baya ya lalace. Mai haƙuri tare da mataki na hudu na osteochondrosis na mahaifa yana jin zafi mai tsanani tare da kowane motsi. Ya kamata a lura cewa raguwa a cikin ƙarfinsa baya nuna farfadowa. Sabanin haka, wannan yana nuna cewa an fara tsarin samar da osteophytes da ke haɗa kashin baya. A matsayinka na mai mulki, wannan yana haifar da nakasa. An ba da magani bisa ga alamun asibiti da kuma mataki na ci gaba da ilimin cututtuka.

Dalilan cutar

Osteochondrosis na mahaifa na iya haifar da raunin wuyansa

Aiki na zaune sau da yawa yana tare da osteochondrosis na mahaifa. Wannan sashe na kashin baya yana da ƙima sosai, sabili da haka ko da ɗan ƙaramin tsoka a ciki yana haifar da matsawa na ƙarshen jijiyoyi da tasoshin jini. A kan wannan baya, osteophytes sau da yawa suna tasowa, wanda kawai ya kara tsananta yanayin. Baya ga zaman zaman kashe wando, cutar na iya haifar da:

  • cututtuka na rayuwa;
  • rashin abinci mai gina jiki;
  • gishiri gishiri a cikin kashin mahaifa;
  • hypothermia;
  • predisposition na gado;
  • raunuka na kashin mahaifa;
  • rheumatism.

Dalilin ci gaban cutar kuma na iya zama curvature na kashin baya ko nauyi mai yawa. Ƙungiyar haɗari ta haɗa da mutanen da ke da rashin lafiyar jiki ko kuma 'yan wasan da suka yi kuskure a cikin tsarin horo.


Wane likita ne ke maganin osteochondrosis na mahaifa?

Don kauce wa ci gaban rikice-rikice a farkon alamun pinching na tushen jijiya na kashin baya, ya kamata ku nemi taimako daga ƙwararren likita. Cervical osteochondrosis da alamunta ana bi da su ta hanyar masu ilimin neurologists, chiropractors, osteopaths.

Bugu da ƙari, ƙila za ku buƙaci tuntuɓar likitan neurosurgeon, likitan traumatologist, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, likitan zuciya. Don bambanta ganewar asali, likita yayi nazarin gunaguni na mai haƙuri. A wannan mataki, yana yiwa majiyyaci tambayoyi kamar haka:

Likitan jijiyoyi na bincikar mara lafiya da alamun osteochondrosis na mahaifa
  1. Yaushe ciwon wuya ya fara bayyana?
  2. Shin wasu alamun suna biye da osteochondrosis na mahaifa?
  3. Shin aikin ƙwararrun majiyyaci yana da alaƙa da ɗaga ma'auni ko ajiye wuyansa a matsayi mara motsi na dogon lokaci?
  4. Menene matakin lafiyar majinyacin?
  5. Shin majiyyaci yana da alamun cututtukan jijiyoyin jiki?

Don tantance yanayin kashin baya, likita ya rubuta radiyo, CT ko MRI. Dangane da alamomi da matakin cutar, magani na iya haɗawa da tausa, iyo, da kuma motsa jiki. Hanyoyin lalacewa na gida suna shafar acupuncture. Tare da ciwo mai tsanani mai tsanani, likita ya rubuta maganin sa barci. Ana jin daɗin tashin hankali a cikin tsokoki ta hanyar shakatawa na tsoka. A cikin lokuta masu tasowa, lokacin da mai haƙuri yana da hernia wanda ke damun tushen kashin baya, aikin tiyata ya zama dole.

Idan ba a kula da cutar fa?

Idan babu ingantaccen kulawar likita, mai haƙuri yana haifar da ciwo mai tsanani a cikin kashin mahaifa. Yana haskakawa zuwa ga gaɓoɓi na sama da na ƙasa, wanda ke cike da gurɓatacce. Yayin da osteophytes ke girma, suna damfara hanyoyin jijiya, veins, da arteries. Wannan zai iya rushe tsarin kewayawar kwakwalwa. Sau da yawa wannan yana haifar da ischemia da bugun jini na kashin baya. Har ila yau, mai haƙuri yana lalata hangen nesa, ji, migraines da vegetovascular dystonia sun bayyana.

Yin nazarin osteochondrosis na mahaifa da bayyanar cututtuka na asibiti, likitoci sukan gano radiculopathy. Yana haifar da ɓarna ko cikakkiyar asarar motsi na kashin baya. Abin da ya faru na exacerbations shine dalili na asibiti na marasa lafiya. Mafi munin sakamakon osteochondrosis na mahaifa ana ɗaukarsa matsawa na kashin baya. Hadarin mutuwa a wannan yanayin yana da yawa sosai. Don kauce wa ci gaban rikitarwa, ya zama dole a tuntuɓi likita da wuri-wuri. Yanayin aiki ya kamata ya zama mai laushi. Kowace rana ya kamata ku yi gymnastics na musamman, kuma idan zai yiwu, motsa jiki na safe.